LABARAN HAUSA

BIOGRAPHY

SIYASA

  • SiyasaPDP Ta Musanta Jita-Jitar Cewa Gwamnan Bauchi Na Shirin Sauya Sheƙa

    PDP Ta Musanta Jita-Jitar Cewa Gwamnan Bauchi Na Shirin Sauya Sheƙa

    Jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP) a Jihar Bauchi ta yi watsi da rahotannin da ke cewa Gwamnan jihar, Sanata Bala Abdulkadir Mohammed, na shirin ficewa daga jam’iyyar zuwa African Democratic Congress (ADC), tana mai bayyana su a matsayin ƙarya. A cikin wata sanarwa da ta fitar a ranar Talata, reshen jam’iyyar PDP na jihar ya ce zargin ba shi da tushe, yana kuma ƙoƙarin yaudarar jama’a tare da haddasa tashin hankali na siyasa ba tare…

    Read More »
  • SiyasaIyalan Wani Malamin Musulunci Daga Zariya Na Neman Taimako Bayan Ya ɓace

    Iyalan Wani Malamin Musulunci Daga Zariya Na Neman Taimako Bayan Ya ɓace A Abuja

    Iyalan Sheikh Khalifa Sani Abdulkadir, wani sanannen malamin addinin Musulunci daga Zariya a Jihar Kaduna, sun bayyana damuwa kan ɓacewarsa bayan kwana 25 da ya tafi Abuja. Rahotanni sun ce malamin ya bar gida ne domin warware matsalar toshe asusun bankinsa da Hukumar Yaki da Cin Hanci da Rashawa ta EFCC ta yi, wanda ya shafi wani mu’amala ta kuɗi na naira miliyan biyu. Jaridar Labaran Yau ta rawaito cewa ɗan malamin ne ya raka…

    Read More »
  • SiyasaƘungiyar NDF Ta Goyi Bayan Kalaman Gwamnan Bauchi Kan Matsin Lamba Ga Jam’iyyun AdawaƘungiyar NDF Ta Goyi Bayan Kalaman Gwamnan Bauchi Kan Matsin Lamba Ga Jam’iyyun AdawaƘungiyar NDF Ta Goyi Bayan Kalaman Gwamnan Bauchi Kan Matsin Lamba Ga Jam’iyyun Adawa

    Ƙungiyar NDF Ta Goyi Bayan Kalaman Gwamnan Bauchi Kan Matsin Lamba Ga Jam’iyyun Adawa

    Ƙungiyar farar hula ta Nigeria Democratic Front (NDF) ta yaba wa Gwamnan Jihar Bauchi, Bala Abdulkadir Mohammed, bisa yadda ya fito fili yana sukar abin da ta kira cin zarafin jam’iyyun adawa da gwamnatin Shugaba Bola Tinubu ke yi. A cikin wata sanarwa da Babban Mai Tsara Ƙungiyar na ƙasa, Ikenna Ellis-Ezenekwe, ya rattaba wa hannu, NDF ta ce tana goyon bayan kalaman gwamnan, inda ta zargi Gwamnatin Tarayya da amfani da hukumomin tarayya wajen…

    Read More »
Back to top button