Siyasa

Ƙungiyar NDF Ta Goyi Bayan Kalaman Gwamnan Bauchi Kan Matsin Lamba Ga Jam’iyyun Adawa

Ƙungiyar farar hula ta Nigeria Democratic Front (NDF) ta yaba wa Gwamnan Jihar Bauchi, Bala Abdulkadir Mohammed, bisa yadda ya fito fili yana sukar abin da ta kira cin zarafin jam’iyyun adawa da gwamnatin Shugaba Bola Tinubu ke yi.

A cikin wata sanarwa da Babban Mai Tsara Ƙungiyar na ƙasa, Ikenna Ellis-Ezenekwe, ya rattaba wa hannu, NDF ta ce tana goyon bayan kalaman gwamnan, inda ta zargi Gwamnatin Tarayya da amfani da hukumomin tarayya wajen tsoratarwa da matsin lamba ga ‘yan adawa.

Ƙungiyar ta ambaci hukumomi irin su EFCC, DSS da kuma ICPC, tana mai cewa ana amfani da su ne domin matsa wa ‘yan siyasar adawa lamba.

NDF ta ce kama da tsare Kwamishinan Kuɗi na Jihar Bauchi da aka yi kwanan nan, wanda ke fuskantar zargin zamba da tallafa wa ta’addanci, na daga cikin misalan abin da ta kira yunƙurin raunana jam’iyyun adawa.

A cewar ƙungiyar, an yi waɗannan zarge-zarge ne ba tare da gabatar da hujjoji a bainar jama’a ba.

Sanarwar ta ce, “Zargin da EFCC ta yi na zamba da tallafa wa ta’addanci ga Gwamnatin Jihar Bauchi bai zo da wata hujja a fili ba,” tana mai cewa abin da ke faruwa na da alaƙa da siyasa.

Ƙungiyar ta kuma yi nuni da damuwar da Gwamna Bala Mohammed ya bayyana game da kama da tsare wasu mambobin majalisar zartarwar jihar, inda ta ce ana zargin ana matsa musu lamba su sauya sheƙa zuwa jam’iyyar APC mai mulki.

A cewar NDF, irin wannan mataki na amfani da hukumomin gwamnati wajen cimma muradin siyasa na iya zama barazana ga dimokuraɗiyya da kuma bin doka da oda.

Ƙungiyar ta yi kira ga gwamnatin Shugaba Tinubu da ta nuna haƙuri tare da mutunta tsarin dimokuraɗiyyar jam’iyyun da yawa. Ta gargaɗi cewa rashin juriya ga adawa na iya kawo cikas ga zaman lafiyar ƙasa.

NDF ta kuma yaba wa Gwamna Bala Mohammed bisa abin da ta kira jarumtar sa na faɗar albarkacin baki, tare da ƙarfafa sauran gwamnoni da ‘yan siyasar adawa su bi sahunsa wajen kare dimokuraɗiyya da doka.

A ‘yan watannin nan, an samu ƙarin rashin jituwa tsakanin jam’iyyar APC mai mulki da jam’iyyun adawa, inda ake yawan zargin tsoratarwa da cin zarafin siyasa.

Gwamnatin Tarayya dai ta musanta zargin cewa tana amfani da hukumomin tsaro da na yaƙi da cin hanci da rashawa domin cimma muradin siyasa.

Sanarwar ta NDF ta ƙara rura wutar muhawara kan rawar da hukumomin tarayya ke takawa a fafatawar siyasar Najeriya, da kuma halin da dimokuraɗiyya ke ciki a ƙasar.

 

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button